Chế độ bồi thường tai nạn đối với vận động viên, huấn luyện viên được pháp luật quy định như thế nào?
Chế độ bồi thường tai nạn đối với vận động viên, huấn luyện viên được pháp luật quy định như thế nào? 06/12/2019 | 12:09 Khoản 2 Điều 2 Quyết định số 32/2011/QĐ-TTg ngày 06/6/2011 của Thủ tướng Chính phủ về một số chế độ đối với huấn luyện viên, vận động viên thể thao được tập trung tập huấn và thi đấu quy định:
Mức đóng và phương thức đóng bảo hiểm xã hội bắt buộc của vận động viên, huấn luyện viên theo quy định của pháp luật?
Chế độ trợ cấp một lần đối với vận động viên, huấn luyện viên được pháp luật quy định như thế nào?
Chế độ trợ cấp một lần đối với vận động viên, huấn luyện viên được pháp luật quy định như thế nào? 06/12/2019 | 08:09 Khoản 4 Điều 2 Quyết định số 32/2011/QĐ-TTg ngày 06/6/2011 của Thủ tướng Chính phủ về một số chế độ đối với huấn luyện viên, vận động viên thể thao được tập trung tập huấn và thi đấu quy định:
 Phương thức mức đóng bảo hiểm y tế bắt buộc của vận động viên, huấn luyện viên theo quy định của pháp luật?
 Vận động viên, huấn luyện viên được hưởng các chế độ gì? Khi tham gia các chế độ bảo hiểm bắt buộc,
Vận động viên, huấn luyện viên được hưởng các chế độ gì? Khi tham gia các chế độ bảo hiểm bắt buộc, 05/12/2019 | 16:02 Theo quy định của pháp luật về bảo hiểm xã hội, bảo hiểm y tế, bảo hiểm thất nghiệp, khi tham gia các bảo hiểm bắt buộc trên, các chế độ bảo hiểm tương ứng được hưởng đối với vận động viên, huấn luyện viên cụ thể như sau:
Các vận động viên, huấn luyện viên đối tượng tham gia bảo hiểm thất nghiệp gồm những ai?
Bảo hiểm thất nghiệp và phương thức đóng của vận động viên, huấn luyện viên theo quy định của pháp luật?
Huấn luyện viên, Vận động viên, thuộc đối tượng tham gia bảo hiểm y tế gồm những ai?
Huấn luyện viên, Vận động viên, thuộc đối tượng tham gia bảo hiểm y tế gồm những ai? 05/12/2019 | 08:01 Theo quy định tại Điều 12 Luật Bảo hiểm y tế năm 2008, đối tượng tham gia bảo hiểm y tế gồm:
Quyền của vận động viên, huấn luyện viên khi tham gia bảo hiểm xã hội bắt buộc được pháp luật quy định như thế nào?
Quyền của vận động viên, huấn luyện viên khi tham gia bảo hiểm xã hội bắt buộc được pháp luật quy định như thế nào? 05/12/2019 | 07:08 Theo quy định tại Điều 15 Luật Bảo hiểm xã hội, vận động viên, huấn luyện viên khi tham gia bảo hiểm xã hội có các quyền sau: